1 (2)

Labarai

Yaushe ne karo na ƙarshe da kuka saka kwat?

Sumbaci rigar mazan ku da aka keɓe, da rigunan kube, da dogon sheqa barka da zuwa.

Sabuwar gaskiyar aiki-daga-gida ta hanzarta sake daidaita ka'idojin kayan kwalliya don suturar ƙwararru, kuma hakan yana haifar da matsala ga dillalan da ke siyar da suturar ofis.

A ranar 8 ga Yuli, Brooks Brothers, mai shekaru 202 mai siyar da kayan sawa na maza wanda ya yi ado da shugabannin Amurka 40 kuma yayi kama da kyan gani na banki na Wall Street, wanda aka shigar da karar fatarar kudi yayin da bukatar kara tabarbare a cikin barkewar cutar.

A halin da ake ciki, Ascena Retail Group, wanda ya mallaki sarƙoƙin tufafin Ann Taylor da Lane Bryant, ya gaya wa Bloomberg cewa yana yin la'akari da duk zaɓuɓɓukan da za su ci gaba da tafiya a cikin ruwa bayan da kasuwancin sa ya yi fama da koma baya a siyan tufafi, gami da kayan ofis.An rahoto cewa Ascena na shirin rufe akalla shaguna 1,200.Tana da wurare 2,800 a Amurka, Kanada da Puerto Rico.

Hargitsin kuma ya kama gidan Wearhouse na maza, shima.Tare da fiye da maza miliyan 10 da suka rasa ayyukansu da kuma wasu miliyoyi da ke aiki daga gida a cikin 'yan watannin nan, siyan kwat din ba shi da fifiko.Samfuran da aka keɓance, waɗanda ke da Gidan Gidan Maza, na iya zama wani dillali a cikin fasara sararin samaniya.

Tare da ƙarin kiran aiki da tarurrukan ƙungiyar yanzu suna faruwa daga jin daɗin gida, suturar ofis ta zama mafi annashuwa.Sauyi ne da ke faruwa tsawon shekaru.

Wataƙila cutar ta ƙare har abada.

"Gaskiyar magana ita ce yanayin kayan aiki na ɗan lokaci yana canzawa kuma abin baƙin ciki shine cutar ta kasance ƙusa na ƙarshe a cikin akwatin gawa," in ji Jessica Cadmus, wani mai salo na New York wanda yawancin abokan cinikinsa ke aiki a masana'antar kuɗi.

Tun ma kafin rufewar na kasa, Cadmus ta ce abokan cinikinta suna kokawa don samun kwanciyar hankali."Akwai babban sauyi da ke faruwa ga harkokin kasuwanci na yau da kullun," in ji ta.

A bara, Goldman Sachs ya sanar da cewa ma'aikatansa za su iya fara suturar ofishin.Kamfanin Wall Street yana da fifikon riguna da riguna a tarihi.

"Sannan lokacin da Covid-19 ya buge kuma aka tilasta wa mutane yin aiki daga gida, an daina siyan kayan aiki na yau da kullun," in ji Cadmus."Mahimmanci daga abokan cinikina yanzu yana kan kayan kwalliyar falo, inda ba a dace da dacewa ba kuma jin dadi shine mahimmanci."

Abokan cinikinta maza, in ji ta, sabbin riguna suke nema amma ba wando ba."Ba sa tambaya game da rigar wasanni, kwat da wando, ko takalmi, riga kawai," in ji ta.Mata suna son abin wuya na sanarwa, 'yan kunne da tsini maimakon kwat da riguna don ƙarin haɗawa a nemi kiran bidiyo.

Wasu mutane ma ba sa canzawa daga kayan barcin nasu.A cikin watan Yuni, kashi 47% na masu siye sun gaya wa kamfanin binciken kasuwa na NPD cewa suna sanye da tufafi iri ɗaya a duk tsawon kwanakin su yayin da suke gida yayin bala'in, kuma kusan kashi ɗaya cikin huɗu sun ce suna son saka kayan aiki, kayan bacci, ko kayan bacci mafi yawan rana.


Lokacin aikawa: Mayu-30-2023
logoico